"เคน-หน่อย" เก็บสตรอว์เบอร์รีและดอกไม้ป่า บ้านที่ญี่ปุ่นบรรยากาศดีมาก
!["เคน-หน่อย" เก็บสตรอว์เบอร์รีและดอกไม้ป่า บ้านที่ญี่ปุ่นบรรยากาศดีมาก](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1782/8911662/page.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ปกติทุกปีคู่ของ หน่อย บุษกร กับสามี เคน-ธีรเดช วงศ์พัวพันธ์ ก็จะพาลูกชายทั้งสอง น้องคุณ-น้องจุน ไปเที่ยวพักผ่อนที่บ้านอีกหลังที่นิเซโกะ ฮอกไกโด ประเทศญี่ปุ่น อยู่แล้ว โดยเฉพาะช่วงหน้าหน้าที่มีหิมะขาวโพลน
โดยล่าสุด เคน-หน่อย ได้เปิดบ้านให้รายการตีท้ายครัวไปเยี่ยมชมบ้านที่ญี่ปุ่นช่วงฤดูใบไม้ผลิ ซึ่งช่วงนี้ถึงแม้จะไม่มีหิมะ แต่ก็เป็นวิววบรรยากาศที่สวยไปอีกแบบ อยู่กับธรรมชาติ ซึ่งหลายคนที่ได้ดูก็ยังสดชื่นไปด้วย
ภาพของ เคน-หน่อย ที่เก็บสตรอว์เบอร์รี และดอกไม้ป่าช่องามสีสวยที่ หน่อย บุษกร เก็บมานั้นก็สวยมาก เรียกว่าไม่ต้องหรูหราแต่เป็นบ้านหลังงามที่ดูเรียบง่ายมีความสุขมาก
อัลบั้มภาพ 44 ภาพ