สุวัจน์ เปิดบ้านทำบุญเนื่องในวันคล้ายวันเกิด 58 ปี
![สุวัจน์ เปิดบ้านทำบุญเนื่องในวันคล้ายวันเกิด 58 ปี](http://s.isanook.com/ns/0/ud/179/897682/411.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
อดีตหัวหน้าพรรคชาติพัฒนา นายสุวัจน์ ลิปตพัลลภ เปิดบ้านทำบุญเนื่องในวันคล้ายวันเกิด 58 ปี
บรรยากาศที่บ้านพักซอยราชวิถี นายสุวัจน์ พร้อมด้วย พล.ท.หญิงพูนภิรมย์ ลิปตพัลลภ ภริยา ได้ประกอบพิธีทำบุญโดยนิมนต์สมเด็จพระมหาธีราจารย์ เจ้าอาวาสวัดชนะสงคราม มาเป็นประธานในพิธี เนื่องในวันคล้ายวันเกิดปีที่ 58 มีบุคคลจากหลายสาขาอาชีพทยอยเดินทางมาร่วมงาน รวมทั้ง นพ.วรรณรัตน์ ชาญนุกูล รัฐมนตรีว่าการกระทรวงพลังงาน
ทั้งนี้ นายสุวัจน์ ได้เตรียมพระผงหลวงพ่อตามใจ วัดพญาไม้ จังหวัดราชบุรี เป็นของที่ระลึกมอบให้ผู้มาร่วมงาน ส่วนภายในบ้านยังได้จัดซุ้มอาหารหลากหลายชนิดไว้เตรียมต้อนรับด้วย