"ตั๊ก บงกช" โล่งอก! ลุ้นผลตรวจ MRI สมอง ดีใจไม่ได้เป็นอย่างที่คิด
!["ตั๊ก บงกช" โล่งอก! ลุ้นผลตรวจ MRI สมอง ดีใจไม่ได้เป็นอย่างที่คิด](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1819/9098130/t000001.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ถึงกับโล่งอก สำหรับนักแสดงสาว ตั๊ก บงกช หลังทราบผลสแกนสมองแล้ว ซึ่งก่อนหน้านี้เจ้าตัวมีอาการปวดหัวอย่างรุนแรง จนต้องทำ MRI เพื่อหาสาเหตุที่แท้จริง แต่กว่าผลตรวจจะออกทำเอาสาวตั๊กลุ้นสุดๆ
โดยในอินสตาแกรมส่วนตัว ตั๊ก บงกช ได้โพสต์ภาพผลสแกนสมอง พร้อมกับเขียนแคปชั่นว่า "MRI สมอง เพราะปวดหัวมาก สรุปเป็นไมเกรน นึกว่าเป็นเนื้องอก ลุ้นเเทบตาย โล่งอก คุณหมอให้ยาฉีดที่ขาเเต่เป็นยาฉีดสำหรับไมเกรน ดีขึ้นเลย เต่ต้องฉีดต่อเนื่อง3-6เดือน ดีจังไม่ต้องทนปวดกินยาเเล้ว"
ท่ามกลางแฟนๆ ต่างเข้ามาส่งกำลังใจขอให้หายไวไว แถมยังมีหลายคนที่มีอาการคล้ายกันเข้ามาร่วมแชร์ข้อมูล อาทิ เคยปวด จนMRI เหมือนกันค่ะ สรุป เจอถุงน้ำในโพรงไซนัส แง๊ นึกว่าเป็นไมเกรน เจอแจ็คพอตไปเลย, แม่ตั๊ก หนูเป็นประจำเลยค่ะถ้าไม่อ้วกคือไม่หายหนูอยากทราบว่าทำที่ไหนคะ ยากินเอาไม่อยู่ค่ะ, ขอสอบถามคะ มีอาการปวดหัว เหมือนกัน ถ้า mri ต้องนอนโรงพยาบาลไหมคะ กินยาตลอดเลยค่ะ, ถ้าอยากทำ mri คือบอกคุณหมอไปตรงๆเลยใช่ไหมคะ ฯลฯ
อัลบั้มภาพ 15 ภาพ