"พระหมี" บวชทดแทนคุณพ่อแม่ "แพนเค้ก" นุ่งซิ่นรำหน้าขบวนแห่นาค
!["พระหมี" บวชทดแทนคุณพ่อแม่ "แพนเค้ก" นุ่งซิ่นรำหน้าขบวนแห่นาค](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1825/9126026/pan.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เข้าพิธีอุปสมบทอย่างเรียบง่ายไป สำหรับ สารวัตรหมี พ.ต.ท. ศักดิ์สุนทร เปรมานนท์ สามีของนางเอกสาว แพนเค้ก-เขมนิจ จามิกรณ์ เมื่อวันที่ 5 ธ.ค. ที่ผ่านมา ณ วัดเทพสรธรรมาราม ปทุมธานี
โดย แพนเค้ก เขมนิจ ได้เขียนแคปชั่นว่า "ขอกราบอนุโมทนาบุญ กับ 'พระปิยสุนฺทโร' บุญใหญ่ในวันที่ ๕ ธันวาคม ถวายเป็นพระราชกุศลแด่ในหลวงรัชกาลที่ ๙ และ ทดทนพระคุณคุณพ่อคุณแม่ค่ะ . . . ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะคะ #แพนแพนเรื่องราวดีดี #panpanfamily"
นอกจากนี้เธอยังได้เผยให้ถึงบรรยากาศภายในงาน ซึ่งในพิธีการแห่นาคนั้น แพนเค้ก ก็ได้โชว์สเต็ปฟ้อนรำหน้าขบวนอย่างสวยงามเลยทีเดียว
ทีมข่าวบันเทิง Sanook.com ขออนุโมทนาบุญไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ
อัลบั้มภาพ 22 ภาพ