"มิน พีชญา" รักลงตัว ครอบครัวลุ้นแต่ง แต่ไม่อยากกดดัน
!["มิน พีชญา" รักลงตัว ครอบครัวลุ้นแต่ง แต่ไม่อยากกดดัน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1827/9136094/min.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
"มิน พีชญา" รักลงตัว ครอบครัวลุ้นแต่ง แต่ไม่อยากกดดัน ยอมรับฝ่ายชายเป็นคนเดียวที่เซอร์ไพรส์ตนได้
ก้าวข้ามเฟรนด์โซนมาเป็นแฟนโซนและเพิ่งเปิดต้ว เปิดหน้าท่ามกลางสื่อมวลชนไปหมาดๆ สำหรับสาว มิน พีชญา หลังจากลงรูปแบบไม่เปิดเผยใบหน้ามานานจนคนตามลุ้น ว่าเป็นใครกันแน่
งานนี้สาว "มิน พีชญา" ก็ออกมาอัปเดตหลังเปิดตัวแฟนหนุ่ม และแพลนข่าวดีว่าเร็วๆนี้จะมีเซอร์ไพรส์บ้างไหม
"มีความสุขดี ยอมรับฝ่ายชายเขินหลังจากเปิดต้วท่ามกลางสื่อมวลชนและคนที่มาร่วมงาน เพื่อนทุกคน รวมถึงคนใกล้ชิดก็ส่งข้อความมาร่วมแสดงความยินดีเพราะหลังจากที่อยู่ในช่วงของการพัฒนาความสัมพันธ์ในตอนนั้นตนไม่ได้บอกใครแต่พอวันนี้ได้พูดทุกคนก็กรี๊ด รวมไปถึงครอบครัวด้วย หลังจากที่เป็นเพื่อนกันมากกว่า 10 ปีต่างคนต่างรู้จักนิสัยใจคอกันดี
ตอนนี้ทุกคนแฮปปี้มากและอยากให้มีข่าวดีแต่ก็ต้องไปถามฝ่ายชายเองแต่ถ้าถามว่าพร้อมไหมรู้สึกว่ายังไม่เท่าไหร่ แต่นิ้วก็ว่างอยู่ ต้องไปถามฝ่ายชายดีกว่า แต่เชื่อ ว่าอีกฝ่ายรู้ว่าตอนนี้ยังไม่พร้อม เพราะช่วงนี้ยอมรับว่าชีวิตเหนื่อยมากและเค้าเองก็รู้เขาเป็นคนที่ไม่พักเราไปอยู่ในที่ที่เรายังยังไม่พร้อม
นอกจากนี้ "มิน" ยังเผยอีกว่า ฝ่ายชายเป็นคนที่เซอร์ไพรส์เก่งเพราะปกติจะไม่มีใครเซอร์ไพรส์ ตนได้เนื่องจากเป็นคนที่รู้ทัน แต่ยอมรับเลยว่าฝ่ายชายเป็นคนที่เซอร์ไพรส์ตนได้ เคยบอกกับฝ่ายชายแบบคุยกันเล่นๆว่าถ้าอยากจะขอแต่งงานก็ไม่ค่อยชอบให้เซอร์ไพรส์แต่ก็เข้าใจว่าถ้าโดนเซอร์ไพรส์คงจะตกใจมาก
ส่วนตัวเองก็ไม่ค่อยอยากจะคาดหวังอะไร ไม่เคยถูกหมอดูทักว่าจะแต่งเมื่อไหร่ โดยส่วนตัวตนมองว่าเป็นฤกษ์สะดวกเป็นสายมูขนาดนั้น ก่อนหน้านี้เคยตั้งไว้ว่าอายุ 22 จะแต่งงานแต่ก็เลยมามากแล้ว ตอนนี้เลยขอเป็นแบบสบายๆ ถ้ามันดีมันก็ดีและเป็นไปตามธรรมชาติ ถามว่าเขาคลั่งรักไหมก็ต้องมีบ้าง
อัลบั้มภาพ 7 ภาพ