"แอริน ยุกตะทัต" มีลุ้น! ขอพรเรื่องลูกกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์
!["แอริน ยุกตะทัต" มีลุ้น! ขอพรเรื่องลูกกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1849/9247902/air.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ขอเม้าท์มอยควันหลงวันวาเลนไทน์จ้า หลังจากที่ แอริน ยุกตะทัต ได้ไปสวีทหวานเว่อร์ แบบตัวแม่ตัวมัมกับคุณสามีแล้ว โดยล่าสุดเบื้องหลังกองถ่ายรายการ “มิสจะกินไกด์” ที่ EP. นี้พาไปกินร้านเด็ด เกาเหลาสมองหมู ตำนานร้านแรกได้เชลล์ชวนชิม และต่อด้วยความหวานฉ่ำๆ นัฐพรไอศกรีมรสไทย ที่ได้รางวัล หลุยส์วิตตองแบงค็อกซิตี้ไกด์ (Louis Vuitton Bangkok City Guide) แถวถนนแพร่งภูธร แขวงศาลเจ้าพ่อเสือ เขตพระนคร
ซึ่งช่วงท้ายของรายการสาวแอริน ก็ได้ขอทีมงานหลบไปขอพรกับ "ศาลเจ้าพ่อเสือ" ที่เป็นศาลเจ้าตามความเชื่อของชาวไทยเชื้อสายจีน โดยทั่วไปคนส่วนใหญ่ที่มาไหว้ศาลเจ้าพ่อเสือจะนิยมมาขอพรในเรื่องต่าง ๆ และขอบุตร เพราะหลังจากที่แต่งงานกันมาสักพักใหญ่แล้ว ทั้งคู่ก็พยายามเรื่องทายาทกันอย่างมาก หรือว่ามิสแอริน จะไปขอพรเรื่องลูกหรือเปล่านะ ? งานนี้ต้องรอลุ้นข่าวดีกันเลยจ้า
สามารถติดตาม “มิสจะกินไกด์” ได้ที่ช่องทาง Facebook: WE DO , Youtube: WE DO วันอังคาร เวลา 19.00 น.
คลิกชมย้อนหลัง : https://www.youtube.com/watch?v=9rE55xkeWsk&t=532s&ab_channel=WEDO
อัลบั้มภาพ 6 ภาพ