"หนิง ปณิตา" ควักเงินฟ่อนใหญ่ให้ "น้องฑีฆายุ" แห่ชม "แอนนี่ บรู๊ค" สอนลูกดีมาก
!["หนิง ปณิตา" ควักเงินฟ่อนใหญ่ให้ "น้องฑีฆายุ" แห่ชม "แอนนี่ บรู๊ค" สอนลูกดีมาก](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1862/9313214/annie.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เรียกว่าปลื้มปริ่มในหัวใจแทนคนเป็นแม่เลยจริงๆ สำหรับ หนิง ปณิตา เมื่อมีโอกาสได้สัมภาษณ์ แอนนี่ บรู๊ค และ น้องฑีฆายุ ผ่านรายการคุยแซ่บโชว์ หลังลูกชายได้คว้าเหรียญทองอันดับหนึ่งของประเทศ จากการประกวดพูดสุนทรพจน์ภาษาอังกฤษ 100 คะแนนเต็ม
และพอจบรายการ หนิง ปณิตา ก็ได้พูดคุยกับ แอนนี่ บรู๊ค และ น้องฑีฆายุ เป็นการส่วนตัว โดยชาวเน็ตต่างแห่ชื่นชมในการเลี้ยงลูกของ แอนนี่ บรู๊ค ที่บ่งบอกถึงความเอาใจใส่และเลี้ยงด้วยความรักเต็มหัวใจ
งานนี้ หนิง ปณิตา ยังได้หยิบเงินปึกหนามอบให้หลานเพื่อเป็นทุนการศึกษาและรางวัลแด่คนเก่งอีกด้วย
หนิง ปณิตา : "ให้รางวัลหลาน ตังค์คือดีที่สุด รักลูกนะ ป้ากอดที ดูแลแม่ดีๆ นะลูก แม่เขารักหนูมากนะ มีอะไรก็ขอป้านะ"
น้องฑีฆายุ : "ผมรู้สึกดีมากเลยครับ (ยิ้ม)"
แอนนี่ บรู๊ค : "พอแล้ว เกรงใจ"
เท่านั้นยังไม่พอ หนิง ปณิตา ยังได้แอบกระซิบที่ น้องฑีฆายุก่อนจะแยกจากกันอีกด้วยว่า "เดี๋ยวทิ้งเลขบัญชีไว้ ป้าให้ค่าขนม"
อัลบั้มภาพ 19 ภาพ