โจ๋เนรคุณ ฆ่าป้า หาเงินเสพยาบ้า
![โจ๋เนรคุณ ฆ่าป้า หาเงินเสพยาบ้า](http://s.isanook.com/ns/0/ud/188/942144/knife-gettyimages.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
รวบแล้วหลานเนรคุณวัย 23 ปี จ้วงแทงป้าแท้ๆดับอนาถ ก่อนชิงทรัพย์สินหาเงินเสพยาบ้า
วันนี้ (14มิ.ย.) พล.ต.ต.จารุวัฒน์ ไวศยะ ผบก.ภ.จ.พระนครศรีอยุธยา พร้อมด้วย พ.ต.อ.นครพัฒน์ พรหมพันธุ์ รอง ผบก.ภ.จ.พระนครศรีอยุธยา นำตัวนายนคร ภาคเมธี อายุ 23 ปี ผู้ต้องหาฆ่าคนตาย เปิดแถลงข่าวที่ห้องประชุม บก.ภ.จ.พระนครศรีอยุธยา หลังก่อเหตุฆ่านางสุกัญญา ภาคเมธี อายุ 57 ปี ผู้เป็นป้าแท้ๆ ในบ้านเลขที่ 1/1 ม.4 ต.ตลาดเกรียบ อ.บางปะอิน สภาพศพผู้ตาย ถูกแทงหน้าอกซ้ายและใบหน้ามีรอยเขี้ยวช้ำ โดยทรัพย์สินในบ้านได้แก่ เงินสด 25,000 บาท พระเครื่อง 12 องค์ และปืนพกขนาด 7.65 มม. มีทะเบียนหายไป เมื่อวันที่ 11 มิ.ย.ที่ผ่านมา
หลังเกิดเหตุดังกล่าว นายนคร ผู้เป็นหลานได้ตัวหายไป เจ้าหน้าที่ตำรวจจึงออกติดตามจนพบว่าหลบซ่อนอยู่ในวัดตลาดเกรียบ ต่อมาผู้ต้องหาให้การรับสารภาพว่า เป็นผู้ลงมือฆ่านางสุกัญญาผู้เป็นป้าจริง โดยก่อนเกิดเหตุเห็นนางสุกัญญาออกจากบ้านจึงแอบเข้าไปขโมยทรัพย์สิน เพราะอาศัยอยู่คนเดียว และมีทรัพย์สินมีค่ามากมาย โดยเฉพาะพระเครื่องมูลค่าสูง คือ เหรียญหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ และสมเด็จขี่สิงห์ หลวงพ่อริ้ว แต่ผู้ตายกลับมาพบเข้าจึงเกิดการต่อสู้ขึ้น ตนแย่งมีดจากมือนางสุกัญญามาได้แล้วจ้วงแทงบริเวณหน้าอกซ้ายก่อนผลัก ศีรษะไปกระแทกกับราวบันได สำหรับเงินสดนำไปซื้อโทรศัพท์มือถือและซื้อยาบ้าเสพ จนเหลือเงินเพียง 5,800 บาท