เมืองทองทำฮือฮา ล่าตัวปิแรสร่วมทัพ
![เมืองทองทำฮือฮา ล่าตัวปิแรสร่วมทัพ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/195/978582/Pires.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ผู้จัดการทีมชาวเบลเยียม เมืองทองหนองจอกฯ โรเบิร์ต โปรคูเรอร์ เผยสนใจคว้าตัว โรแบร์ ปิแรส ร่วมทัพแถมยันเจ้าตัวสนใจด้วย หวังใช้สัมพันธ์อันดีกับ อาร์แซน เวนเกอร์ กุนซือ อาร์เซนอล
โรเบิร์ต โปรคูเรอร์ ผู้จัดการทีมชาวเบลเยียม เมืองทองหนองจอก ยูไนเต็ด เผยฤดูกาลหน้ามีโอกาสได้ชมฝีเท้า โรแบร์ ปิแรส ปีกวัย 37 ปี อดีตนักเตะทีมชาติฝรั่งเศสชุดแชมป์โลก หลังบินไปเจรจาด้วยตนเองเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา
รายงานจากเว็บไซต์ทางการของทีมเมืองทองฯ (http://www.mtufc.tv) เผยโดยอ้างคำสัมภาษณ์ของ โรเบิร์ต ถึงการเสริมทัพด้วยนักเตะระดับแชมป์โลก
เพื่อเตรียมทีมสู้ศึกในซีซั่นหน้าว่า
"ตนมีโอกาสบินไปหลายๆประเทศในยุโรป เพื่อดูฟอร์มนักเตะ อย่างไรก็ดี จากการความสัมพันธ์อันดีกับ อาร์แซน เวนเกอร์ ผู้จัดการทีม อาร์เซนอล ทำให้ได้มีการปรึกษาหารือถึงความเป็นไปได้ในการดึงแข้งระดับโลกมาเล่นในไทยพรีเมียร์ลีก"
โดย โปรคูเรอร์ เผยว่า นักเตะที่เราให้ความสนใจและมีความเป็นไปได้ที่จะนำมาร่วมทีมหนึ่งในนั้น คือโรแบร์ ปิแรส ปีกจอมเก๋าอดีตทีมชาติฝรั่งเศส
"ตนเชื่อว่าด้วยวัย 37 ปี นั้นเขายังสามารถค้าแข้งได้อย่างสบาย และได้มีการพูดคุยกันในเบื้องต้นถึงรายละเอียดต่างๆ ไปบ้างแล้ว และเป็นเรื่องที่น่ายินดีที่เขาให้ความสนใจเช่นกัน ถ้าหากเราได้เขามาช่วยในฤดูกาลหน้าจะทำให้ทีมนั้นก้าวไปอีกขั้นได้อย่างแน่นอน"