ลอยอังคารอัฐิ "สมัคร สุนทรเวช" อ่าวสัตหีบ
![ลอยอังคารอัฐิ "สมัคร สุนทรเวช" อ่าวสัตหีบ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/196/982069/16-11-10.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
(16 พ.ย.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า กองทัพเรือได้จัดเรือหลวงกระบุรี ลอยอังคารอัฐิ นายสมัคร สุนทรเวช อดีตนายกรัฐมนตรี กลางอ่าวสัตหีบ โดยคุณหญิงสุรัตน์ สุนทรเวช พร้อมด้วยบุตรสาวทั้ง 2 คนและ ญาติสนิท
พลเรือเอก กำธร พุ่มหิรัญ ผู้บัญชาการทหารเรือ ได้มอบหมายให้ พลเรือโทฆนัท ทองพูล ผู้บัญชาการทัพเรือภาคที่ 1 กองทัพเรือ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เป็นผู้แทนกองทัพเรือในการให้การต้อนรับคณะของ คุณหญิงสุรัตน์ สุนทรเวช ภริยาของ นายสมัคร สุนทรเวช พร้อมทั้งบุตรสาว บุตรเขย ญาติสนิท มิตรสหาย กว่า 300 คน ที่ร่วมเดินทางมาลอยอังคาร ณ บริเวณดาดฟ้าบินเรือหลวงกระบุรี ท่าเทียบเรือแหลมเทียน ฐานทัพเรือสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี