สุธิยานำทัพ เป้าบินสาวไทยเก็บเพิ่มอีก 2 ทองแดง
![สุธิยานำทัพ เป้าบินสาวไทยเก็บเพิ่มอีก 2 ทองแดง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/196/983672/sittiya.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เป้าบินสาวไทย เก็บเพิ่มได้อีก 2 เหรียญทองแดง จากประเภท สกีต ทีมหญิง และประเภท สกีต บุคคลหญิง
ยิงเป้าบิน สกีต บุคคลหญิง สุธิยา จิวเฉลิมมิตร นักแม่นปืนสาวไทย คว้าเหรียญทองแดง ขณะที่เหรียญทองตกเป็นของจีน และเหรียญเงินสาวเกาหลีใต้
ขณะที่ในประเภทสกีต ทีมหญิง สาวไทยประกอบด้วย สุธิยา จิวเฉลิมมิตร, นัชญา สุทธิอาภรณ์ และ อิศราภา อิ่มประเสริฐสุข ช่วยกันคว้าเหรียญทองแดง
ร่วมส่งแรงใจไปให้นักกีฬาไทย สู้ศึกเอเชียนเกมส์ คลิกที่นี่