พระฟิล์มออกบิณฑบาตรวันแรก (ชมภาพชุดได้ที่นี่)
![พระฟิล์มออกบิณฑบาตรวันแรก (ชมภาพชุดได้ที่นี่)](http://s.isanook.com/ns/0/ud/196/984310/1p.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
หลังจากที่เข้าพิธีอุปสมบทไปเมื่อวันวาน เช้าของวันนี้ (26 พ.ย.) พระฟิล์ม รัฐภูมิ ออกบิณฑบาตวันแรก ล่าสุดเลื่อนเดินทางไปปฏิบัติธรรมที่ จ.เชียงใหม่ ในวันพรุ่งนี้
เข้าวันนี้พระฟิล์ม รัฐภูมิ พร้อมพระภิกษุวัดชุ้ง ต.เมืองเก่า อ.เสาไห้ จ.สระบุรี ได้ออกเดินบิณฑบาตตามกิจของสงฆ์ โดยมีชาวบ้านมาเตรียมรอใส่บาตรเป็นจำนวนมาก รวมถึงคุณยายเนือง ทองมั่ง ยายของพระฟิล์ม และนายเสริมศักดิ์ โตคงทรัพย์ และนางโคมมนต์ ทองมั่ง พ่อและแม่ของพระฟิล์ม ตลอดจนญาติๆ และแฟนคลับที่ต่างมารอใส่บาตร
พระฟิล์มกล่าวความรู้สึกในการออกบิณฑบา่ตรวันแรกว่า รู้สึกปลงมากขึ้นจากความเจ็บปวดและการอดทนที่ต้องถือบาตรที่มีน้ำหนักมากขึ้นเรื่อยๆ และการเดินเท้าเปล่าทำให้นึกถึงพระพุทธเจ้า และพระชื่อดังต่างๆ ที่มีความอดทนสูง
อย่างไรก็ตามสำหรับการเดินทางไปปฏิบัติธรรมที่วัดพระธาตุปูแช่ อ.แม่อาย จ.เชียงใหม่ ได้เลื่อนไปเป็นเช้าวันที่ 27 พ.ย.หลังบิณฑบาตและฉันเช้าเรียบร้อยแล้ว