"happy tiger" แพนด้่าน้อยตัวใหม่
!["happy tiger" แพนด้่าน้อยตัวใหม่](http://s.isanook.com/ns/0/ud/197/988666/17.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สำนักข่าวต่างประเทศเผยแพร่พิธีมอบชื่อให้กับลูกแพนด้าที่เกิดใหม่ที่สวนสัตว์ ในกรุงเวียนนา ประเทศออสเตรียเมื่อวันที่ 13 ธ.ค.53 ที่ผ่านมา โดยได้ตั้งชื่อว่า เจ้าฟุกุง(Fu GU)หรือชื่อในภาษาอังกฤษเรียกว่า เจ้า happy tiger โดยแพนด้าน้อยตัวดังกล่าวได้ลืมตาขึ้นมาดูโลกเมื่อวันที่ 23 ส.ค.53 ซึ่งเป็นลูกแพนด้าตัวที่ 2 ที่เกิดในสวนสัตว์แห่งนี้