ยิงรถสองแถวปากน้ำ สาวปวส.โดนลูกหลง
![ยิงรถสองแถวปากน้ำ สาวปวส.โดนลูกหลง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/197/989960/22-12-3.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
(22 ธ.ค.) เกิดเหตุคนร้ายไม่ทราบจำนวนใช้อาวุธปืนยิงเข้าใส่รถสองแถวสาย 36 ปากน้ำ - สามห่วง ซึ่งในรถมีผู้โดยสารมาเต็มคันขณะวิ่งผ่านบริเวณแยกหอนาฬิกา หน้าศาลากลางจ.สมุทรปราการ ส่งผลให้กระสุนปริศนาเจาะร่างของนักเรียนสาว ปวส.ปี 1 เทคนิคสมุทรปราการ ซึ่งกำลังเดินไปเรียนบาดเจ็บ เนื่องจากถูกยิงเข้าชายโครงซ้าย ขณะนี้ถูกนำตัวส่ง รพ.สมุทรปราการ
ทราบชื่อต่อมา คือ น.ส.สุภารัตน์ สาวน้อย อายุ 18 ปี เบื้องต้นอาการปลอดภัยแล้ว เปิดเผยเหตุการณ์ว่าขณะที่รถวิ่งผ่านจุดเกิดเหตุ ได้ยินเสียงดังคล้ายเสียงปืน จากนั้นตนเองรู้สึกเจ็บที่บริเวณชายโครงด้านซ้าย เมื่อก้มลงดูจึงพบว่าโดนยิงทีี่ชายโครงด้านซ้าย จากนั้นเพื่อนที่เรียนอยู่สถาบันเดียวกันได้ร้องขอความช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่จึงพาส่งโรงพยาบาลดังกล่าว