ช้างไทย! เล่นหิมะไกลถึงเมืองเบียร์
![ช้างไทย! เล่นหิมะไกลถึงเมืองเบียร์](http://s.isanook.com/ns/0/ud/198/991475/News07.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ในขณะที่บ้านเรายังคงเห่อเจ้าหมีแพนด้า "หลินปิง" ในฤดูหนาวนี้ แต่สำหรับ "โคระย้า" ช้างไทยของเราที่เกิดและเติบโตอยู่ในสวนสัตว์ประเทศเยอรมัน ตั้งแต่เดือนมิถุนายนปีที่แล้ว เจ้าช้างน้อยตัวนี้แตกต่างไปจากช้างไทยทั่วไป เพราะมันได้มีโอกาสเล่นหิมะเป็นครั้งแรก ซึ่งเป็นประสบการณ์ที่ไม่มีช้างไทยที่ไหนจะได้เล่นแบบมัน..!